บอร์ดหลัก TMM > TMM Club

นวดน้ำมันที่ร้านนวดแผนโบราณ เป็นอย่างไรครับ

<< < (3/6) > >>

Cheftikparty's:

ถามผู้รู้ครับ มีร้านไหนที่นวดดีๆบ้างครับแถวอ่อนนุช และน้องๆที่นวดส่วนมากหน้าเป็นไงครับ

มีบริการถึงระดับไหนค่าชม.นวดประมาณเท่าไหร่..... ช่วยแนะนำทีครับ (tmm_14)

SmallDic:

--- Quote from: OTMMAN on August 23, 2010, 01:02:47 PM --- (tmm_12) พักเที่ยงแวะมาตอบให้นะครับ เมื่อก่อนผมก็เที่ยวอ่าง สาวไซล์ไลน์บ่อยครับ เที่ยวเป็นสิบกว่าปี พออายุขึ้นเลขสี่ก็เปลี่ยนมาเป็นนวดเพื่อสุขภาพก่อนแล้วค่อยทำพิเศษต่อระดับหนึ่งหรือระดับสองเท่านั้นครับ ผมจะเป็นโรคปวดหลังกะปวดน่องครับ เลยต้องนวดร้านที่หมอนวดตามหลักวิชาการกะมีประสพการณ์นวดมาหลายปี ถึงจะนวดให้ผมสบายได้ครับ ผมนวดหนักมากครับ แต่ไม่ให้เหยียบนะครับ การเหยียบค่อนข้างอันตรายครับ ยิ่งหลังไม่ให้เหยียบเด็ดขาดครับ
ถ้าท่านต้องการนวดแบบจริงจังไม่ต้องการพิเศษก็ไปร้านนวดธรรมดาเลยครับ แถวสยาม ข้างโรงแรมโนโวเทลก็หลายร้านครับ ที่ไม่มีพิเศษ หรือแถวราชเทวี ราชปรารภ พวกนี้ก็ไม่เน้นพิเศษครับ แต่ถ้าแถวสุขุวิทจะเน้นนวดก่อนแล้วพิเศษทีหลังครับ ท่านอยู่แถวไหนสนใจก็ถามมาได้ครับ ผมว่าผมนวดแทบจะทั่ว กทม แล้วครับ อิอิ!
สำหรับแถวรังสิต ผมแนะนำร้านบ้านแสงเดือนครับ ตรงเยื้องๆกะเซียร์รังสิตครับ หน้าหมู่บ้านสีวลีครับ มีทั้งนวดไทย นวดน้ำมันนวดกระปู๋ มีหมดครับ หมอนวดดีครับเป็นร้านในเครือของสมาคมแพทย์แผนไทยด้วยครับ  ร้านนี้มีสาขาที่ปากทางลำลูกกากะเส้นบางพูนด้วยครับ
ผมมาตอบให้เฉยๆนะครับ ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงอะไรทั้งสิ้นกะใครครับ แค่เล่าสู่กันฟังเท่านั้นนะครับ โชคดีมีตังค์นวดทุกท่านครับ อิอิ  (tmm_05)

(tmm_14)
Thank you
บ้านแสงเดือน นี้ใช้ที่อยู่ตรงทางเข้าหมู่บ้านสีวลี เป็นตึกแถวใช้ไม่ครับ
ห้องสะอาดดีไหมครับ
 "หมอนวดดี" นี้ .... นวดดี.....หรือ..หน้าตาดีครับ
แล้วมีทุกระดับไหมครับ

ขอบคุณครับ

--- End quote ---

OTMMAN:
 (tmm_27) ดีครับ ทุกท่าน มาตอบคำถามตอนเย็นให้นะครับ รู้บ้างไม่รู้บ้างครับ คุยกันสนุกๆ เล่าสู่กันฟังนะครับ อิอิ!
ร้านที่สุขุมวิท 24 ที่ผมเพิ่งไปมาเองครับ สองสามครั้งแล้วที่ Sakura Massage เข้าไปทางซ้ายมือครับ Thonglor Massage จะอยู่ขวามือครับ ร้านนี้ผมนวดไทยสองชั่วโมง 600 บาท รวมห้องแบบเตียงคู่เลยทีเดียวครับ หมอจะนวดดีมากครับ แต่จะ สว ซะส่วนใหญ่ครับ สาวๆจะน้อยหน่อยครับ สำหรับนวดน้ำมันสองชั่วโมงก็ 800 บาทครับ  ผมใส่ผ้าขนหนูผืนเดียวนวดไทยครับ อิอิ! ทั้งหนักทั้งเสียวทีเดียวเชียว เน้นนวดก่อนชั่วโมงครึ่งครับ แล้วผมก็ให้ทำพิเศษระดับหนึ่ง 500 บาทครับ แต่หมอบอกบางคนก็ทำระดับสองระดับสามแล้วแต่คนครับ ไม่ทุกคน สนใจลอง search ดู website เค้าใน google ได้ครับ
ร้านที่สุขุมวิท 26 ผมเพิ่งไปมาเป็นร้านเปิดใหม่ครับ ชื่อ Ontopspa ครับ อยู่แถว รร โฟว์วิงส์ เป็นร้านที่มีทั้งนวดไทยกะนวดกระปู๋อยู่ในร้านเดียวกันครับ ผมลองไปนวดไทยก่อนสองชั่วโมง 500 บาท แล้วก็นวดอโรมา+กษัย 700 บาท แต่หมอขอ option ถอดบนให้จับดูดนมอีก 1000 บาท เท่ากับผมต้องจ่าย 2200 บาทครับ ไม่คุ้มเลยครับ สู้ไปร้านที่ซอย 24 อย่าง Thonglor หรือ Sakura ไม่ได้ครับ แต่ถือว่าซื้อประสพการณ์ครับ สนใจก็ลอง search ดู website เค้าได้ครับ มีรูปน้องๆด้วยครับ
อีกร้านแนะนำที่สุขุมวิท 24/1 ครับ ข้างๆ ซอย 26 ผมไปร้าน Lannaorchid ครับ สุดซอยติดกะร้าน Angle ครับ ร้านนี้เจ้าของคนเหนือครับ หมอส่วนใหญ่เลยคนเหนือแยะครับ นวดดีๆกะหน้าตาดีแยะครับ เวลาผมไปจะจองห้องตรงข้างๆบรรไดครับ จะเป็นห้องส่วนตัว นวดไทย นวดน้ำมันได้ครับ เบาะใหญ่ทีเดียวเชียวครับ นวดไทยสองชั่วโมงก็ 350 บาท นวดน้ำมันสองชั่วโมงก็ 800 บาทครับ
อ้อ! ร้านแถวสุขุมวิท บางร้านก็ไม่รับคนไทยนะครับ รับแต่ต่างชาติครับ ช่างมันครับ ร้านพวกนี้ผมจะไม่แนะนำนะครับ ผมค่อนข้างแอนตี้ครับ บ่นมากไปหน่อย ขอบคุณนะครับ ทุกท่าน มีคำถามก็ถามมาได้ครับ ถ้ารู้จะตอบให้นะครับ บายครับ  (tmm_05)

OTMMAN:
 (tmm_01) ตอบแถวรังสิตต่อเลยครับ อิอิ! ร้านบ้านแสงเดือน อยู่ซ้ายมือตรงข้ามป้อมยามเลยครับ หมอนวดดี มีเรียนได้ใบประกาศฯมีประสพการณ์นวดครับ แล้วหน้าตาดีด้วยครับ เพราะเจ้าของเค้าเลือกค่อนข้างมากครับ แต่แค่ระดับหนึ่ง กะระดับสองบางคนนะครับ ไม่มีระดับสามครับ พอดีเดี๋ยวนี้ผมนวดเสร็จแล้วให้ทำแค่ระดับหนึ่งหรือสองนะครับ แต่ถ้าท่านต้องการระดับสามก็ไปทางปากทางลำลูกกาครับ ร้านคาร์เนชั่น นวดน้ำมันรวมระดับสาม 2000 บาทครับ 1 ทีนะครับ หรือร้านสะอาดไปทาง รพ บีแคร์นะครับ หมอนั่งตู้ ระดับสาม 1500 บาท ร้านพวกนี้ผมไม่ได้ไปมาหลายปีมากแล้วครับ
แถมให้เลยครับ เส้นเมืองเอกครับ เข้าทางวิภาวดีฯ ตรงไปเรื่อยๆ เลยปั๊มทางขวามือสังเกตร้านก๋วยเตี๋ยวเรือโกฮับครับ ร้านนวดชื่อบ้านแผนไทยครับ ร้านนี้มีระดับหนึงสองสามครับ แต่ผมให้ทำแค่ระดับหนึ่งครับ นวดน้ำมัน 500 บาท สองชั่วโมง นวดไทย 300 บาทสองชั่วโมงครับ สามระดับมาตรฐาน 500,1000,1500 แต่หมอจะ สว ซะส่วนใหญ่นะครับ แต่ประสพการณ์นวดไม่ต้องห่วง ทั้งมือศอกเข่า ผมหายปวดหลังเลยครับ อิอิ! สนใจท่านก็ลองไปลุยเองเลยครับ ประสพการณ์กะกำไรชีวิตครับ 

อ้อ! ลืมไปแถวอ่อนนุช ผมไปมาสองสามครั้งแล้วไม่ไปอีกเลยครับ หมอหนุ่มๆแยะกว่าหมอสาวๆครับ target เค้าคงไม่ใช่พวกเราแน่ครับ อิอิ! แต่ค่านวดถูกครับ นวดไทยชั่วโมงละ 100 บาท นวดน้ำมันชั่วโมงละ 250 บาท แต่ผมเคยไปนวดน้ำมันกะหมอ สว หน่อย แล้วข้างๆ ลูกค้าหนุ่มๆกะหมอหนุ่มๆเค้าจีบกันครับ ผมไม่ได้แอนตี้นะครับ แต่ผมรู้สึกแปลกๆครับ ก็เลยรู้สึกแถวนี้ไม่ใช่แนวผมแน่ครับ อิอิ!  (tmm_18)

MR. XXX:
ประเดิมบวกให้ท่าน OTMMAN ครับ ได้ความรู้มากมายเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูล เยี่ยมครับ  (tmm_14)

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version